Kwanan Wata:29, Jul,2024
Bayanin coagulation na ƙarya:
Lamarin da ke tattare da saitin karya yana nufin cewa yayin da ake hadawa da kankare, simintin yakan rasa ruwa cikin kankanin lokaci kuma da alama ya shiga yanayin saitin, amma a hakikanin gaskiya yanayin hydration ba ya faruwa kuma karfin simintin ba zai kasance ba. inganta. Takamaiman bayyanuwar ita ce cakudawar kankare da sauri ta yi asarar kaddarorinta na mirgina a cikin 'yan mintoci kaɗan kuma ta zama tauri. Kusan gaba ɗaya ya rasa ruwan sa cikin rabin sa'a. Bayan da aka yi da kyar, za a sami ramukan ramukan zuma da yawa a saman. Koyaya, wannan yanayin narkarwa na ɗan lokaci ne, kuma simintin zai iya dawo da wani ɗanɗano idan an sake haɗa shi.
Binciken abubuwan da ke haifar da coagulation na ƙarya:
An danganta faruwar coagulation na ƙarya ga bangarori da yawa. Da farko dai, idan abubuwan da ke cikin siminti, musamman aluminates ko sulfates, suka yi yawa, wadannan abubuwan za su yi sauri da ruwa, wanda hakan zai sa simintin ya rasa ruwa cikin kankanin lokaci. Abu na biyu, ingancin siminti kuma muhimmin abu ne da ke shafar saitin ƙarya. Ƙaƙƙarfan siminti masu kyau za su ƙara ƙayyadaddun wuri na musamman da kuma ƙara wurin da ke hulɗa da ruwa, don haka ya gaggauta saurin amsawa da haifar da saitin ƙarya. Bugu da ƙari, rashin amfani da abubuwan da ba daidai ba kuma shine sanadi na kowa. Misali, abubuwan da ke rage ruwa suna amsawa ta hanyar sinadarai tare da wasu abubuwan da ke cikin siminti don samar da abubuwa marasa narkewa. Wadannan abubuwan da ba za su iya narkewa ba za su sha ruwa mai yawa, wanda zai haifar da rage yawan ruwan siminti. Yanayi kamar zafin jiki da zafi a wurin ginin na iya yin tasiri ga ruwan siminti, yana haifar da saitin ƙarya.
Maganin matsalar coagulation na karya shine kamar haka:
Da farko, yi aiki tuƙuru a kan zaɓin siminti. Daban-daban na siminti suna da nau'ikan sinadarai daban-daban da halayen amsawa, don haka yana da mahimmanci a zaɓi nau'in siminti waɗanda ba su da yuwuwar haifar da saitin ƙarya. Ta hanyar dubawa da gwaji a hankali, za mu iya samun siminti wanda ya fi dacewa da bukatun aikin na yanzu, don haka yana rage yawan haɗarin saitin ƙarya.
Na biyu, mu ma muna bukatar mu yi taka-tsan-tsan wajen yin amfani da admixtures. Abubuwan da suka dace na iya inganta aikin kankare yadda ya kamata, amma idan aka yi amfani da su ba daidai ba ko kuma idan an zaɓi abubuwan da ba su dace da sumunti ba, matsalolin saitin ƙarya na iya faruwa. Sabili da haka, muna buƙatar daidaita nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in aikin da halaye na aikin da halayen siminti, ko haɓaka aikin su ta hanyar haɓakawa don tabbatar da cewa siminti na iya kiyaye ruwa mai kyau.
A ƙarshe, zafin yanayin ginin kuma muhimmin abu ne da ke shafar ruwan siminti. A cikin yanayin zafi mai zafi, ruwan da ke cikin siminti yana ƙafe cikin sauƙi, yana sa simintin ya yi ƙarfi da sauri. Domin magance wannan matsala, zamu iya ɗaukar matakan rage yawan zafin jiki, kamar kafin a sanyaya aggregate kafin a haɗa, ko amfani da ruwan kankara don haɗuwa. Ta hanyar rage yawan zafin jiki, za mu iya rage saurin saitin siminti yadda ya kamata, don haka guje wa faruwar saitin karya.
Lokacin aikawa: Yuli-29-2024