labarai

Kwanan Wata: 8, Janairu, 2024

Halayen wakili mai rage ruwa kai tsaye yana shafar aikin raguwa na kankare. Ƙarƙashin ɓangarorin siminti guda ɗaya, raguwar simintin tare da wakili mai rage ruwa ya kai kusan kashi 35% sama da na simintin ba tare da mai rage ruwa ba. Don haka, ƙwanƙwasa siminti ya fi faruwa. Ga dalilin:

a

1. Sakamakon raguwar ruwa yana dogara sosai akan kayan albarkatun kasa da kuma haɗuwa da rabbai.
Yawan rage ruwa na kankare ma'ana ce mai tsananin gaske, amma sau da yawa yana haifar da rashin fahimta. A lokuta daban-daban, mutane koyaushe suna amfani da ƙimar rage ruwa don bayyana tasirin rage ruwa na samfur.

A cikin ƙananan ƙwayar cuta, ɗaukar wakili mai rage ruwa na polycarboxylate a matsayin misali, an tabbatar da cewa yawan raguwar ruwa ya fi na sauran nau'o'in rage ruwa, kuma yana da tasiri mai kyau na rage ruwa. Duk da haka, dole ne a lura cewa idan aka kwatanta da sauran masu rage ruwa, tasirin rage ruwa na polycarboxylate masu rage ruwa sun fi shafar yanayin gwaji.
Daga cikin abubuwan da ke tasiri tasirin filastik na polycarboxylate superplasticizer, yawan yashi da gradation na aggregates a cikin kankare suma suna da tasiri mafi girma. Idan aka kwatanta da sauran ma'auni mai mahimmanci na rage ruwa kamar jerin naphthalene, tasirin filastik na polycarboxylate masu rage ruwa yana tasiri sosai ta hanyar laka na tara tara.

2. Sakamakon raguwar ruwa yana dogara sosai akan adadin wakili mai rage ruwa.

Gabaɗaya, yayin da adadin ma'aunin rage ruwa ya karu, raguwar raguwar ruwa na siminti kuma yana ƙaruwa, musamman ga abubuwan rage ruwa na tushen polycarboxylic acid, sashi kai tsaye yana shafar tasirin rage ruwa.
Koyaya, akwai keɓancewa a aikace-aikace masu amfani. Wato, bayan an kai wani sashi, tasirin rage ruwa ya “rage” yayin da adadin ya karu. Wannan shi ne saboda a wannan lokacin da kankare cakuda ya zama taurare, simintin yana fama da mummunar zubar jini, kuma Dokar slump ba za ta iya bayyana adadinsa ba.

b

3. Ayyukan da aka shirya na kankare cakuda yana da matukar damuwa ga amfani da ruwa.
Alamomin aiki na gaurayawan kankare yawanci suna nunawa ta fuskoki kamar riƙe ruwa, haɗin kai, da ruwa. Kankare da aka shirya ta amfani da superplasticizers tushen polycarboxylic acid baya cika cika buƙatun amfani. Ayyukan da aka shirya na kankare cakuda yana da matukar damuwa ga amfani da ruwa, kuma wasu matsalolin sau da yawa suna faruwa.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Lokacin aikawa: Janairu-08-2024