labarai

Kwanan Wata: 13 ga Disamba, 2021

A farkon-ƙarfi wakili na iya ƙwarai rage lokacin saitin karshe na siminti a ƙarƙashin yanayin tabbatar da ingancin simintin, ta yadda za a iya rushe shi da wuri-wuri, ta haka yana hanzarta jujjuyawar aikin, yana adana adadin adadin. tsarin aiki, ceton makamashi da ceton siminti, rage farashin samarwa, da inganta siminti Samfuran.

Yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin simintin da ke cikin siminti don ginawa ya taurare don isa ga ƙarfinsa. Koyaya, a wasu manyan kayan aikin injiniyan da aka riga aka kera ko gini a lokutan sanyi, sau da yawa yakan zama dole don samun ƙarfi mafi girma cikin ɗan gajeren lokaci. Sabili da haka, ana ƙara ma'aikacin ƙarfin farko a cikin tsarin hadawa na kankare don cimma manufar hardening a cikin ɗan gajeren lokaci. Wakilin ƙarfin farko zai iya taurare siminti a cikin ɗan gajeren lokaci a ƙarƙashin yanayin da bai ƙasa da -5 ° C ba, wanda zai iya inganta ƙarfin siminti, turmi da kankare. Haɗa wakili na farko-ƙarfi a cikin simintin gyare-gyare ba kawai yana tabbatar da raguwar ruwa ba, ƙarfafawa da ƙaddamar da tasirin siminti, amma kuma yana ba da cikakkiyar wasa ga fa'idodin ma'auni na farko. Haɗin daɗaɗɗen wakili na farko a cikin siminti zai iya tabbatar da ingancin simintin kuma inganta ci gaban aikin, sauƙaƙawa sosai da rage abubuwan da ake buƙata don yanayin warkewa.

Ƙarfafa-Agent

Manyan ayyuka guda biyu na wakilin ƙarfin farkon:

Ɗayan shine don sa simintin ya kai wani ƙarfi mafi girma a cikin ɗan gajeren lokaci don saduwa da buƙatun jure wa dakarun waje. Na biyu, lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa, ƙarfin turmi yana raguwa a hankali, musamman a wasu daskararrun ƙasa, ƙananan ƙarfin, mafi girman lalacewar turmi. Idan turmi ya lalace ta hanyar daskarewa, zai haifar da lahani na dindindin ga turmi, don haka a ƙananan zafin jiki dole ne a ƙara wakili na farko.

Bambanci tsakanin wakili na ƙarfin farko da farkon ƙarfin rage yawan ruwa:

Wakilin farko-ƙarfin ƙarfi da wakili mai rage ruwa na farko sun bambanta a zahiri kawai a cikin adadin kalmomi, amma idan kun fahimci tasirin waɗannan samfuran guda biyu, har yanzu akwai babban bambanci. Wakilin ƙarfin farko na iya taurare siminti a cikin ɗan gajeren lokaci lokacin da aka saka shi a cikin siminti, musamman ma a cikin ƙananan yanayin zafi, tasirin wannan samfurin ya fi bayyane. Maganin rage karfin ruwa na farko yana taka rawa wajen rage danshi a cikin siminti.

Ƙarfafa-Wakili2


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Lokacin aikawa: Dec-13-2021