labarai

Kwanan Wata:12,Dec,2022

Tafarkin siminti na siminti ya zama na kowa a halin yanzu. Ta hanyar cikakken tabbatar da ƙarfi, kwanciyar hankali da juriya, za'a iya samun ingantaccen zirga-zirga. Wannan takarda ta yi cikakken nazari kan gina shingen siminti don inganta ayyukansa da biyan buƙatun zirga-zirga masu inganci.

Injiniyan lantarki shine mafi mahimmancin aikin injiniyan ginin hanya. Ba wai kawai yana amfani da kayan aiki da yawa ba, har ma yana da matakai masu rikitarwa. Idan ba a kula da shi da kyau ba, matsaloli za su faru, suna shafar amincin zirga-zirga. Babban sakamako kai tsaye na rashin dacewa da shimfidar pavement shine cewa za a samar da sifofi masu mahimmanci saboda canjin yanayin yanayin waje, yana haifar da matsaloli daban-daban na ingancin pavement. Daban-daban yankuna bukatar comprehensively zaɓi da pavement form bisa ga nasu muhallin, da kuma comprehensively inganta fahimi ikon da pavement albarkatun kasa selection, grading abun da ke ciki zane, gwajin gano matakin, gini tsari iko, tsari matakin, kayan aiki matakin fasahar, gini yanayi, da dai sauransu ., domin aza harsashin gina manyan tituna masu inganci. A halin yanzu, shimfidar da aka fi sani da shimfid ɗin siminti, wanda ke da kwanciyar hankali sosai saboda matsawa, lanƙwasa da juriya. Hakanan, irin wannan shimfidar shimfidar wuri tana da fa'idodi da yawa, kamar tsawon rayuwar sabis, ƙarancin kulawar yau da kullun, kuma yana da amfani ga tuƙi cikin dare. Domin tabbatar da cewa simintin siminti zai iya taka rawar da ya dace, yana buƙatar ƙira da tsattsauran ra'ayi, don tabbatar da inganci da ba da wasa ga fa'idodin simintin.

 Aikace-aikacen Siminti Concrete1

Zaɓin ruwan ƙari:

Ginin siminti yana buƙatar ƙarin abubuwan haɗin gwiwa, wanda zai iya inganta ƙarfi da taurin siminti. Abubuwan da ake hadawa sun hada da wakili mai rage ruwa, mai sa ruwa da sauran kayan. Ta hanyar haɗawa da siminti, za a iya inganta ƙarfin siminti gaba ɗaya. Za a zaɓi ruwa mai tsabta ba tare da ƙazanta ba don amfani. Ba za a iya amfani da ruwa tare da ƙazanta ba, wanda zai shafi taurin ciminti.

Tasirin adadin ƙari akan kankare slump:

Ƙara abu ne mai mahimmanci. Adadinsa yana da tasiri mai yawa akan ɓarkewar kankare kuma yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan. Additive shine mai kara kuzari don haɓaka halayen zahiri da sinadarai na siminti. Yawanci ko kadan ba zai haifar da sakamako mai kyau ba.

Tasirin canjin grading akan kankare slump:

Aikace-aikacen Siminti Concrete2

Canjin ƙididdiga zai shafi ɓangarorin kankare zuwa babba. Idan matakin bai cancanta ba, matsalolin ingancin gini za su faru. Tare da abun ciki na ruwa iri ɗaya da rabon siminti na ruwa, ɓarkewar siminti mai kyau ya fi ƙanƙanta da kwanciyar hankali fiye da na siminti mai ƙarfi. A lokacin hada-hadar kankare, ya zama dole a sarrafa ciyar da taramin kwandon don tabbatar da daidaiton jimillar kima na kowane kwano.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Lokacin aikawa: Dec-12-2022